Author Topic: Tạo USB Hiren’s Boot 100% thành công theo hướng dẫn từ trang chủ Hiren!  (Read 148306 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

hạnh

• Guest
tui làm mãi rồi có được đâu toàn thấy đi copy của nhau thôi .Tôi là thì toàn thấy báo lỗi không biết admin đã test chưa mà đã up lên cho mọi người xem thế.Có web còn bảo chỉnh sửa cả   "menu.lst"    nữa cơ thì admin nói thế nào :evil:

Diễn đàn Người Hội An - Cộng đồng Người Hội An

Offline hoian

• Why?
  • Administrator
  • Our Friends
    • Nguoihoian's Community
tui làm mãi rồi có được đâu toàn thấy đi copy của nhau thôi .Tôi là thì toàn thấy báo lỗi không biết admin đã test chưa mà đã up lên cho mọi người xem thế.Có web còn bảo chỉnh sửa cả   "menu.lst"    nữa cơ thì admin nói thế nào :evil:

bạn đã làm thử chưa? mình đã làm thành công ko biết bao nhiêu cái USB boot để phục vụ cho công việc hiện tại của mình bằng hướng dẫn này.

sắp đến mình sẽ hướng dẫn cách đặt bộ window xp + win7 vào usb lun cho tiện. nếu bạn chưa làm thử thì đừng nói bậy nhé. Sẽ khiến người khác ảnh hưởng suy nghĩ theo mà ko làm đấy.

PS: mình đã làm theo hướng dẫn này và đã, đang có đến 3 USB boot cho vài người để phục vụ công việc.
To be or not to be ...

JimmyVN

• Guest
khởi động báo lỗi " Mising MRB-helper. " ADMIN ơi chỉ cách khắc phục dùm. Chờ p62 đó. Làm 5lan62 rồi lần nào cũng vậy :cry:  :'(

Offline hoian

• Why?
  • Administrator
  • Our Friends
    • Nguoihoian's Community
khởi động báo lỗi " Mising MRB-helper. " ADMIN ơi chỉ cách khắc phục dùm. Chờ p62 đó. Làm 5lan62 rồi lần nào cũng vậy :cry:  :'(

có 2 trường hợp khiến bạn gặp lỗi này, 1 là bạn làm đến bước grub4dos gặp trục trặc gì rồi, bạn thử làm lại từ bước grub4dos. Bạn nên install lại MRB

2 là bạn thử dùng usb boot đó và sử dụng sang máy khác thử xem, 1 số máy đúng là có gặp lỗi đó và chưa có hướng giải quyết. nếu bạn dùng usb boot đó sang máy khác mà sử dụng được thì đành vậy. Vì đây là cách chuẩn nhất để làm usb boot rồi.

chúc bạn làm lại thành công!
To be or not to be ...

khongcogisao

• Guest
làm xong máy chỉ báo là find --set-root /HBCD/menu.lst Erro 15: file not found làm cả chục lần vẫn vậy có khi nào USB 4GB làm ko dc ko  :idea:  :fly:  :-X